Monday, 5 February 2018

Magari ya shule: Dereva kuwa kati ya miaka 35 na 60


‘Ili mtu aendeshe gari ya shule, sharti awe na umri usiopungua miaka 35 na sharti awe na umri usiozidi mika 60, kinyume na hapo ni kosa na adhabu yake ya awali ni faini ya shilingi laki moja pamoja na kupelekwa mahakamani’

Hii ni kwa mujibu wa mapendekezo ya sheria ya leseni za usafirishaji SUMATRA sura ya 317 kanuni mpya namba 421 iliyosainiwa Octoba 6, 2017 na kutangagazwa katika gazeti la serikali pamoja na kuwekwa katika kanuni za usafirishaji wa magari ya shule.

‘’Kanuni hiyo tayari imepitishwa, tunasubiri mamlaka husika kupitia idara ya ujenzi, uchukuzi na mawasiliano watangaze rasmi siku ya kuanza kutumika ambapo itaambatana na elimu kwa umma kuhusu lengo la mabadiliko haya’’ ameeleza ASP Deus Sokoni, mwanasheria kikosi cha usalama barabarani nchini.

Aidha, amesema licha ya sheria kuruhusu miaka 18 kumiliki leseni na kuendesha gari, lakini tahadhari inachukuliwa baada ya kugundua vijana katika umri mdogo huwa na mihemuko ya ujana, kwa uendeshaji usiofuata sheria na kanuni za barabarani kwa kuonyesha mikogo na mbwembwe zinasosababisha ajali.

Hamis Maulid mkuu wa kitengo cha usafirishaji katika shule ya Alhikma iliyopo Temeke jijini Dar es salaam anasema umri sio tatizo bali ni umakini wakati wa kuendesha.

‘’Kilichopo kikosi cha usalama barabarani kitafute jinsi ya kuwadhibiti na kuwaadabisha vijana wanaogundulika kutofuata sheria, na si kuwazibia riziki za ajira vijana wote’’ Mohamed Juma dereva wa gari za shule Alhikma

No comments:

Post a Comment

Magari ya shule: Dereva kuwa kati ya miaka 35 na 60

‘Ili mtu aendeshe gari ya shule, sharti awe na umri usiopungua miaka 35 na sharti awe na umri usiozidi mika 60, kinyume na hapo ni ...