Wednesday, 15 November 2017

Wanafunzi shule za msingi sasa kufundishwa masomo ya Usalama barabarani



Wanafunzi ni miongoni mwa watumiaji wa barabara. Masomo ya usalama barabarani ni muhimu kwao ili kuwajengea uwezo wa kutumia barabara kwa ufasaha, kufuata sheria, kanuni, na taratibu zote za barabarani.

Tukiachana na wale wanaotumia usafiri wa shule zao binafsi ‘school bus’ idadi kubwa inayobaki hutumia barabara kutembea katika maisha yao ya shule. 

Makamu wa Rais wa Jamuhuri ya Muungano wa Tanzania, Samia Suluhu Hassan, kwa kutambua umuhimu huo, katika Ufunguzi wa Wiki ya Nenda kwa Usalama Barabarani, iliyofanyika Mkoani Kilimajaro wilaya ya Moshi mwezi uliopita, Octoba mwaka huu 2017, aliagiza shule zote za msingi nchini kutoa elimu ya usalama barabarani kama yanavyofundishwa masomo mengine.

Lengo kuu la mafunzo hayo, ni kuwajengea uwezo wananfunzi wa shule za msingi kutambua umuhimu wa Usalama barabarani wangali wadogo ili kuwaepusha na ajali zitokanazo na kutotambua matumizi sahihi ya alama za barabarani pindi wanapotumia barabara.

Vile vile ili kuzitambua sababu sababishi za ajali na madhara yake, ambazo ni Mwendokasi, ulevi, kutofunga mikanda na vizuizi vya watoto kwenye magari 'Child restraints', pamoja na kutovaa kofia ngumu kwa waendesha pikipiki.

No comments:

Post a Comment

Magari ya shule: Dereva kuwa kati ya miaka 35 na 60

‘Ili mtu aendeshe gari ya shule, sharti awe na umri usiopungua miaka 35 na sharti awe na umri usiozidi mika 60, kinyume na hapo ni ...